Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ไม่มีความรู้ขอสอบถามครับ เกี่ยวกับ Mesh Wifi
    เริ่มโดย absoltkn
    Read 4,585 times

สวัสดีครับ ผมได้ซื้อAmpliFi Mesh Wi-Fi มาใหม่
อยากสอบถามว่า หากผมจะใช้ตัวนี้ แทน modem router ที่แถมมาจาก AIS Fibre
ได้หรือไม่ครับ เพราะตัวที่แถมมา ไม่สามารถกระจายสัญญาณครอบครุมทั้งบ้าน
และหากใช้ AP ความเร็วก็หารอีก ไม่มีทางเลือกเลย

หากผิดพลาดอย่างไรขออภัยครับ ไม่มีความรู้จริงๆ
รบกวนด้วยครับ

yod

ตัว ont ที่ทาง ais ให้มาปล่อยไว้เหมือนเดิมครับ set ตัว amplifi mesh แยกออกมาเป็นอีกวง network นึง หรือ ต่อสาย lan จาก ont เข้า wan โดยตรงครับ

mesh จะคล้ายๆ repeater ครับ แต่ได้ความเร็วสูงกว่า แต่ถ้าจะให้ดีสุด ต้องเดินสาย lan เข้าไปที่ access point แต่ละชั้นครับ