Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามหนอ่ยนะครับ อยากยิ่งสัญญาณอินเตอร์เน็ตจากสำนักงานไปบ้านพัก ระยะประมาณ 2 กม
    เริ่มโดย frame007
    Read 9,333 times

สอบถามหนอ่ยนะครับ อยากยิ่งสัญญาณอินเตอร์เน็ตจากสำนักงานไปบ้านพัก ระยะประมาณ 2 กม โดยเชื่อมต่อเป็นแบบ point to point คือยิ่งจากสำนักงาน ตัวที่ 1 แล้วมีตัวรับอยู่ที่บ้านพัก แล้วไปกระจายสัญญาณเป็นสัญญาณ Wireless ต้องใช้อุปกรณ์ตัวไหนเหรอครับช่วยแนะนำหน่อย

yod

สวัสดีครับ

ใช้เป็นรุ่น Ubiquiti NanoStation M2 Outdoor Wireless A/P 2.4GHz แล้วลากสาย Lan ลงมาเข้า Access Point เพื่อทำการกระจายสัญญาณ Wireless ในอาคาร หรือจะ set ให้ตัวอุปกรณ์กระจายสัญญาณ wireless เองด้วยก็ได้ครับ

หรือถ้าต้องการเลี่ยงสัญญาณคลื่นความถี่ชนกันจากย่าน 2.4GHz แนะนำเป็นรุ่น Ubiquiti NanoStation M5 อุปกรณ์ Wireless Access Point ย่าน 5GHz ความเร็ว 300Mbps กำลังส่งสูง 500mW ครับ จากนั้นต่อพ่วงกับอุปกรณ์ Access Point ย่าน 2.4GHz เพื่อกระจายสัญญาณภายในอาคารต่อครับ

สวัสดีครับ

ใช้เป็นรุ่น Ubiquiti NanoStation M2 Outdoor Wireless A/P 2.4GHz แล้วลากสาย Lan ลงมาเข้า Access Point เพื่อทำการกระจายสัญญาณ Wireless ในอาคาร หรือจะ set ให้ตัวอุปกรณ์กระจายสัญญาณ wireless เองด้วยก็ได้ครับ

หรือถ้าต้องการเลี่ยงสัญญาณคลื่นความถี่ชนกันจากย่าน 2.4GHz แนะนำเป็นรุ่น Ubiquiti NanoStation M5 อุปกรณ์ Wireless Access Point ย่าน 5GHz ความเร็ว 300Mbps กำลังส่งสูง 500mW ครับ จากนั้นต่อพ่วงกับอุปกรณ์ Access Point ย่าน 2.4GHz เพื่อกระจายสัญญาณภายในอาคารต่อครับ
[/quote]พี่มีเบอร์โทรไหมครับเดี่ยวโทรปรึกษาหน่อยนะครับ

yod

สวัสดีครับ

[/quote]พี่มีเบอร์โทรไหมครับเดี่ยวโทรปรึกษาหน่อยนะครับ

[/quote]

ผมผ่าตัดโพลงจมูกมาครับ หมอให้หยุดยาวถึงวันจันทร์เลยครับ ถ้ายังไงโทรตามเบอร์ที่หน้า Website ได้เลยครับ