Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากติดตั้ง Network ในองค์กรครับ ผู้ใช้งานไม่เกิน 40 คน
    เริ่มโดย onimusha640
    Read 13,948 times

คือที่ทำงานอยากให้ผมเป็นคนวางระบบ Network ในบริษัทใหม่ครับ ผมเป็น IT คนเดียว เลยอยากให้แนะนำอุปกรณ์ครับ ว่าเอาตัวไหนดีอะไรประมาณนี้อ่ะครับ ส่วนตัวก็พอมีความรู้อยู่บ้างครับ แต่ไม่ได้เก่งมากครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ผมแนะนำบริษํทผมก่อนนะครับ ที่ทำงานมี 3 ชั้นครับ
1. ชั้นที่ 3 Rax Network วางอยู่บนออฟฟิศครับ บนออฟฟิศมีคนอยู่ประมาณ 25 คน
2. ชั้นที่ 2 ใช้งานประมาณ 6 คน
3. ชั้นที่ 1 ใช้งานประมาณ 5 คนครับ
ช่วยแนะนำด้วยนะครับ งบที่วางไว้ไม่เกิน 30000 ครับ