Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Nanostation Loco M2 up 5.3 แล้วประสิทธิภาพลดลง
    เริ่มโดย yangky
    Read 8,371 times

ผมลองอัพเดท Firmware เป็น 5.3 แล้วนะครับ ปรากฏว่า สัญญาณแรงเท่าเดิม แต่ สปีดที่แสดงที่หน้าจอลดลง จาก 120-160 มาเป็น 81 ทดสอบลองดูหนังผ่าน ปรากฏว่าดูไม่ได้ เสียงกระตุก ภาพสดุด ตอนแรกไม่มั่นใจลองปรับทิศทางสัญญาณอีกครับ ก็ไม่ดีขึ้น สุดท้าย อัพ Firmware กลับ เวอร์ชั่นเก่า ใช้งานได้ลื่นเหมือนเดิม ท่านอื่นเป็นยังไงบ้างครับ