Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ผมมีปัญหาตอนเซ็ต rv042 ครับ
    เริ่มโดย wildarms
    Read 12,645 times

ผมเซ็ต ตาม ลิ้งค์ การ Config อุปกรณ์ Linksys RV042 เพื่อเชื่อมต่อ Internet

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,14.0/วิธีการ-Config-อุปกรณ์-Linksys-RV042-เพื่อเชื่อมต่อ-Internet.html

นี้ แล้ว ไม่ แล้วเข้าเน็ตไม่ได้อะครับ

เริ่มแรกเลย ผมก็เซ็ต โมเด็ม ของผมก็
โมเด็ม ที่ผมใช้ เป็นของ 3 com รุ่น 3CRWDR101A-75 กับ 3CRWDR300A-73 ครับ

ผมเลือก เป็น bridge mode  (For a singel pc) ทั้ง 2 รุ่นเซ็ตเหมือนกันใช้มั้ยครับ
แล้วที่โมเด็ม ตรงหน้า DHCP ให้ตั้งเป็น  on หรือ off ครับ

ส่วน ที่ rv042 ที่หน้า setup ผมเซ็ตแบบนี้ครับ ของ wan 1 ผมยังไม่ได้เซ็ต เพราะ จำ password ไม่ได้ ครับ

ผมทำตรงไหนผิดครับ ช่วยบอกผมที

yod

สวัสดีครับ

set เป็น bridge mode แล้ว จะต้องใส่ค่า VPI กับ VCI ด้วยนะครับ

ส่วน rv042 ให้ตรวจสอบ ค่า wan ip ที่ หน้า status ครับ ถ้าไม่ได้ค่า wan ip มา มี 3 อย่างครับ สายหลุด ตั้งค่า bridge ที่ modem ไม่ตรง และ user/password ที่ pppoe ของ rv042 ไม่ตรงครับ