Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• เรื่องการทำ Wireless ระหว่าง ชั้น1-3
    เริ่มโดย [bom]
    Read 10,696 times
[bom]

คือผมมี Router Modem Wireless อยู่ชั้น3 กระจายสัญญาณไป 1 กะ 2

จะติด Wireless เพิ่มอีกตัวที่ชั้น1 จะต้องใช้เป็นแบบไหน ที่จะเชื่อมต่อกับ Router Modem Wireless[tp-link:TD-W8910G]

ที่อยากได้ก็มี 1.เชื่อมสัญญาณinternet กะ Router Wireless ชั้น3

2.สามารถให้เชื่อมต่อโยกย้าย ข้อมูลระหว่างเครื่องได้

yod

สวัสดีครับ

สัญญาณ Wireless จากชั้น 3 มาถึงชั้น 1 หรือเปล่าครับ ต้องลองตรวจสอบดูก่อน ถ้าถึงแต่น้อย ต้องใช้อุปกรณ์ Wireless Access Point ที่มี Mode Repeater เพื่อกระจายสัญญาณ Wireless ต่อครับ รุ่นนี้ก็ใช้ดีนะครับ Air Live WL-5460AP v2 Wireless AccessPoint 54Mbps, รองรับถึง 7 Mode กำลังส่ง 26dBm