Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,608
กระทู้ทั้งหมด
10,040
หัวข้อทั้งหมด
4,719

• mikrotik rb2011uias-2hnd-in bridge mode วิ่งไม่เต็มสปิด
    เริ่มโดย boomiscomputer
    Read 5,842 times

สอบถามหน่อยครับ mikrotik rb2011uias-2hnd-in bridge mode วิ่งไม่เต็มสปิด Net ของ True Income 600Mbps แต่หลัง Mikrotik วิ่งได้สูงสุด 250Mbps เป็นเพราะ อุปกรณ์ หรือ ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

yod

เป็นที่อุปกรณ์ครับ throughput ได้แค่นั้นครับ

เป็นที่อุปกรณ์ครับ throughput ได้แค่นั้นครับ
[/quote]

ขอบคุณมากครับ วิธี แก้มีไหมครับ ถ้าใส่ โมดูล SFP จะถึงไหมครับ หรือมี ตัวไหนแนะนำที่จะพอ วิ่งถึง 1GB บ้างครับ

yod

[/quote]

ขอบคุณมากครับ วิธี แก้มีไหมครับ ถ้าใส่ โมดูล SFP จะถึงไหมครับ หรือมี ตัวไหนแนะนำที่จะพอ วิ่งถึง 1GB บ้างครับ
[/quote]

ค่า router throughput เป็นที่ cpu อุปกรณ์ เลยได้สูงสุดแค่นั้นครับ ถ้า net 1g ทำ Queue ด้วย รุ่นต่ำสุดจะเป็นพวกรุ่น CCR ครับ (Test ที่ 25 Queue)
https://www.sysnetcenter.com/mikrotik-router-board/1545-mikrotik-ccr1009-7g-1c-pc-cloud-core-router-cpu-9-core-sfp-ros-lv6.html