Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,624
กระทู้ทั้งหมด
10,058
หัวข้อทั้งหมด
4,727

• แนะนำวิธีการตั้งเสาสัญญานรับ และ ส่ง ให้หน่อย(Nanostation M5) รับสัญญานได้น้อย
    เริ่มโดย SuTtT
    Read 7,931 times

ระยะห่างกัน ประมาณ 3 กิโลเมตร
เสารับสูง 15 เมตร  เสาส่งสูง  20 เมตร   
เสารับสัญญานตรงกันวัดแนวจาก googole earth
เสาจากบ้านหันหน้าไปหาเสาส่ง มีต้นไม้สูง15เมตรประมาณ 5-6 ต้นเรียงต่อกัน ปัญหาเกิดจากต้นไม้หรือว่าเกิดจากความสูงของเสาสัญญานหรือป่าว
อินเตอเนตจาก 6 เมกรับได้แค่ 1 เมก 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ฝากรูป

ฝากรูป

ขอช้วยตอบเท่าพอที่รู้แล้วกันนะครับหน้าจะมาจากความสูงนะครับเพราะว่าเราจะทำให้หน้า (Nanostation M5) หันตรงกันแต่การกมเงย เราอาจจะปรับไม่ตรงกันก็เป็นไปได้นะครับ