Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• Block Bittorrent ด้วย Mikrotik Router Board
    เริ่มโดย yod
    Read 50,453 times

RB1100Ah ใช้คำสั่งแบบนี้ไม่ได้ครับต้องใช้แบบไหนหรอครับ ???

yod

ได้ปกตินะครับ เพราะ package pcc ไม่ได้ต่างอะไรจากตัวธรรมดาครับ

ลองดูว่ามีการทำ firewall ตัวอื่นๆไว้แล้วมันขัดกันเองหรือเปล่าครับ เพราะกฏของ firewall ถ้ามันตรงกับตัวแรก มันจะไม่ทำตัวถัดไปแล้วครับ

450G ใช้งานได้ปกติครับ  ขอบคุณครับพี่ยอด

yod

ต้องลองเล่นบ่อยๆครับ มันทำอะไรได้เยอะมากจริงๆ เวลา config กดปุ่ม safemode ไว้ด้วยก็ดีครับ ถ้า set อะไรผิด login เข้าไม่ได้ แค่ปิดเปิดเครื่องมันก็จะกลับค่าเดิมก่อนที่จะกดปุ่ม

pjk
ขอบคุณสำหรับสคริปต์ที่ใช้งานได้จริงครับ, ผมลองหาสคริปต์อื่นที่ใช้ reg express ใน L7 แต่พบว่าไม่สามารถ Block bit ได้ แต่สคริปต์นี้ทำงานแตกต่างคือใส่ dst address ลงใน list ก่อนแล้วค่อย block ip ใน address list..

มีข้อสงสัยรบกวนสอบถามดังนี้ครับ ผมลองแก้ไขว่า แทนที่จะใช้ "add dst to address list" ผมเปลี่ยนเป็น "drop" เลย ปรากฏว่าไม่สามารถ block bit ได้ เลยงงๆ ครับว่าทำไมเราต้องใส่ลงใน dst address ก่อน แล้วค่อย block ip เลย แทนที่จะ drop ไปตั้งแต่เงื่อนไขตรงกับ reg express ครับ

ขอบคุณครับ :)

yod

จะเป็นการ add peer เข้าไปด้วยครับ แล้วก้ block ไม่ให้ติดต่อกับ peer ได้

pjk

450G ของผมทำแล้วทำไมยังโหลดได้ครับผม
รบกวนดูให้หน่อยครับ

ถ้าไปเซ็ตให้ uTorrent มัน Encrypted ไว้ ยังไงก็โหลดได้ทุกกรณีครับ
เพราะ Mikrotik มันไม่สามารถวิเคราะได้ลึกถึงระดับ Header ของ Packet ครับ อุปกรณ์ราคาเท่านี้ ก็ได้เท่านี้ล่ะครับ

yod

ให้ตัดการเชื่อมต่อของเครื่องลูกข่ายออกให้หมดก่อนครับ