Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามเรื่อง Mikrotik RouterBoard 450G และ RB-1100 ครับ
    เริ่มโดย mbsamart
    Read 12,794 times

เอาไปปล่อยเน็ตในหอพักน่ะครับ ทั้งสายและไวเลส มีร้านเน็ตด้วย มีเน็ตเข้ามา 2 สาย
ในงบประมาณที่เขากำหนดมาพอจะซื้อ RB-1100 ได้และต้องการเก็บ log ไม่ทราบว่า RB-1100 เก็บในตัวเครื่องได้หรือเปล่า หรือว่าต้องยิงไปเก็บในคอมเครื่องอื่น
Software สำหรับเก็บ log และพิมพ์เป็นยังไหงเหรอครับ หรือมีกระทู้แนะนำให้ไปอ่านมั๊ยครับ
ขอบคุณครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเน็ตเวิร์คเท่าไหร่ พยายามศึกษาอยู่

yod

ตัว routerboard จะไม่สามารถเก็บ log ได้ครับ แต่จะส่ง syslog ไปหาเครื่องปลายทางได้ ส่วนเครื่องปลายทางก็จะทำหน้าที่เก็บ log ไป

ขอบคุณครับ
แล้วโปรแกรมสำหรับเก็บและพิมพ์ log ใช้โปรแกรมอะไรครับ