Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• nanostation 2 ตัว กับ pico 1 ตัว ทำ wds ร่วมกันไม่ได้
    เริ่มโดย cyberlag
    Read 9,079 times

สวัสดีครับ

ผมพยายาม config หลายรอบ แล้วยังไม่ได้เลยครับ  ตอนแรก แค่ nanostation 2   2ตัว ทำ wds ก็ทำได้ปกติครับ
แต่พอเพิ่ม pico เข้ามาเน้ทก็ติดๆดับตลอดเลย ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ
การ ping ก็ติดๆดับๆครับ

yod

สวัสดีครับ

ถ้า ping แล้วติดๆดับๆ แสดงว่าสามารถเชื่อมต่อได้แล้วครับ แต่สัญญาณอาจจะไม่ค่อยดี ลองปรับตำแหย่งการติดตั้งอุปกรณ์ดูครับ

แต่ผมวางไว้ไกล้กันหมดเลยนะครับทำไมถึงยัง ping กันไมเจอครับ

ผมสามารถ ถอดเอาไปให้ทางร้าน config ให้ได้ไหมครับ วันเสาร์ผมจะเข้า กทม ครับ แล้วจะแวะเอาไปให้ที่ร้านครับ เป็นไปได้ไหมครับ

เพราะทำยังไงก็ไม่ได้ครับ

yod

สวัสดีครับ

แสดงว่า ping ไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ  ;D

Pico ที่ใช้นี้เป็นรุ่นไหนครับ ถ้าเป็น PicoM ต้องปรับ Channel Width ให้เหลือ 20 และก็ Disable AirMax ด้วยครับ และนำค่า Mac Address ของตัว Pico ไปใส่ที่ตัว Main ครับ

เป็นรุ่น ธรรมดา ครับ  เป็น b/g

พอดีเข้า กทม แล้วไม่มีเวลาเข้าไป

เดี๋ยวยังไงได้เข้าไป คงต้องเอาไปให้ดูให้ครับ ไมทราบวาพอจะทำให้ได้ไหมครับ