Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ตัวรวมสาย Mikrotik RB-450G
    เริ่มโดย leesommitr
    Read 11,936 times

ตัวรวมสาย Internet 3 สาย Mikrotik RB-450G สามารถใช้รวมสัญญา 3G 3ตัวได้หรือไม่? ถ้าได้ วิธีการต่ออย่างไร ใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง

yod

ต้องใช้อุปกรณ์พวก 3g router ครับ จากนั้น set ip ขา lan ให้อยู่คนละวงกัน แล้วก็ set mikrotik ให้ทำเป็น load balance ครับ

K. yod 
           ผมต้องการส่ง Steeming vdo จากสถานที่หนึ่่ง ไปอีกที่หนึ่ง ใช้ 3G  เคยใช้ 1 ซิม ภาพไม่คมชัด, Deley, อยากถามว่า ถ้าใช้ 3G + router 3ตัว และ mikrotik 1 ตัว ทำเป็น load balance ในส่วนการส่ง vdo แล้ว  ในภาครับสัญญาณ ต้องใช้อีก 1 ชุดใช้หรือไม่ ? และVDO ที่รับ ภาพจะประติดประต่อกันหรือไม่ หรือต้องทำอย่างไร (เพราะรับด้วย 3 ซิม) ?  และช่วยแนะนำอุปกรณ์ทั้งหมดด้วยพร้อมราคา  เพื่อเสนอพิจารณา ครับ  ขอบคุณ

yod

สวัสดีครับ

ผมไม่แน่ใจว่าการทำ streeming มันสร้าง connection หลายๆอันหรือเปล่า เพราะถ้าสร้างแค่ connection เดียว มันจะออก net เส้นเดียวครับ