Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถามเรื่อง NanoStation LocoM2
    เริ่มโดย jaynet
    Read 9,530 times

รบกวนสอบถามเรื่อง NanoStation LocoM2  จะ Set เป็น Mode Station WDS กับตัว NanoStation M5 ได้หรือเปล่าครับ  ???

yod

NanoStation LocoM2 เป็นย่านความถี่ 2.4GHz ครับ จะไม่สามารถเชื่อมต่อสัญญาณ wireless กับ NanoStation M5 ซึ่งเป็นย่านความถี่ 5GHz ได้ครับ

ขอบคุณครับผมลืมดูความถี่ ;D ขอถามต่อ  ผมมี Ubiquiti Wireless Kit RocketM5 + Rocket Dish5 เป็นของสถานีอนามัยอยากแชร์เน็ตมาที่บ้านระยะห่างจากเสา Main ประมาณ 500 เมตร จะใช้ UBiQUiTi NanoStation M5 - Site - Mode: Station WDS + Bridge
ได้หรือไม่ช่วยชี้แนะด้วยครับ  ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

ได้ครับ แต่ปัญหาคือ Dish องศาการกระจายสัญญาณ wireless มันแคบครับ จะต้องนำตัว NanoStation M5 ไปตั้งอยู่ที่ทิศทางของสัญญาณจาก RocketM5 ผ่านครับ หรือลองใช้ NanoM5 เลือก Mode Station WDS แล้ว Scan สัญญาณครับ ถ้ามีได้ Signal Strength ไม่เกิน -80dB ก็สามารถเชื่อมต่อได้เลย