Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ใช้ Mikrotik RB450G แยกเน็ต แยกเกมส์ ชอบหลุดบ่อยๆๆครับ
    เริ่มโดย masteryon
    Read 12,487 times

ใช้ Mikrotik RB450G แยกเน็ต แยกเกมส์ ชอบหลุดบ่อยๆๆครับ ใช้สคริปจากบอร์ดนี้แหละครับและ แก้ไข อัพเดทบางเกมบางตัว แต่พอเข้าเล่นเกมส์จหลุดอยู่บ่อยๆ ครับ

yod

สวัสดีครับ

มีปัญหากับเกมส์อะไรบ้างครับ เดี๋ยวผมจะลองตรวจสอบดูครับ

มี fifa ,Raycity ,Pb ประมาณนี้ครับ ไม่รู้วิธี copy สคริปนะครับเลยปริ้นสกรีนเอาครับผม
fifa เล่นไปสักพักก็จะถูกตัดขากจาก server เลยครับ  หรือท่านใดมีสริปแยกเน็ตแยกเกมส์ที่อัพเดท  ๆ ก็ขอชมขอแบ่งด้วยคนครับ

yod

เดี๋ยวผมกำลังทดสอบการทำ load balancing แบบ nth ให้ครับ fix ip ขาเข้าให้แยกขาออกกันไปเลยดีกว่า

ประมาณว่า ip เลขคู่ออก wan1 ส่วน ip ที่เป็นเลขคี่ ออก wan2

เพราะถ้าแบบ ecmp มันสุ่มขาออก และถ้า port กับ dst ip ใน script ไม่ตรง มันก็จะหลุด ผมลองถามทาง asia soft ว่า server แต่ละ game  เป็น ip อะไร เขาก็ไม่ยอมบอก

จะใช้ netstat ว่ามันวิ่งไป server ไหน port ไหนกันบ้าง ตอนเวลา online game ก็ลงในเครื่องคอมไม่ไหวครับ มีหลาย game เหลือเกิน  :-[