Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การ Set Load Balance บน RouterBoard แบบ NTH Load Balancing
    เริ่มโดย yod
    Read 29,344 times

ได้ครับ
ขอบคุณครับ

อันนี้ wan1 wan2 สามารถทำแบบ DHCP ได้ไหมครับ
คือไม่สะดวกใช้แบบ PPPoe ทั้งสองเส้นเลย ตัวโมเด็มอยู่ไกลครับ เพราะขึ้นกริดแล้วยิงมาอีกที

หรือถ้าใช้แบบ PCC อีกกระทู้นึงมันจะมีปัญหาเรื่องการสลับ wan ไปมากับพวกเกมออนไลน์ไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

แล้วถ้าใช้สคิปนี้2wanอยู่แล้วเพิ่มความเร็วเร็วขึ้นมาแค่แวนเดียวปรับยังไงครับเดิม20mbสองเส้น ตอนนี้20mbกับ40mbปรับตรงไหนครับ
แวน1แบบ pppoe ความเร็ว40mb   แวน2รับมาจากเร้าเตอร์แบบdhcp 20 m  ปรับยังไงครับช่วยหน่อย