Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ช่วยทีครับ conect ได้ แต่เล่นเน็ตไม่ได้
    เริ่มโดย nawapon1000
    Read 12,975 times

คือเรื่องมีอยู่ว่า  ใกล้ๆหอผม มีผู้ให้บริการ WiFi อยู่ ที่ห้องผม notebook รับสัญญานได้ประมาณ 2-3 ขีด
ผมเลยเอา Linksys wrt54gl เฟิร์มแวร์เป็น dd-wrt v24 mini มารับสัญญานจากผู้ให้บริการ
ตอนนี้รับสัญญานได้แล้ว conect ได้แล้ว แต่ไม่สามารถเข้าใช้งาน internet ได้
ทางผู้ให้บริการก้อยอมมาsetให้ผม ก้อต้องหาวิธีsetเอง ครับ

ท่านเซียนท่านใดที่มีความรู้ช่วยผมหาวิธีแก้หน่อยครับ  ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

ถ้าทำเป็น Mode Repeater สำหรับ Wireless Router รุ่น Linksys WRT54GL ผมได้ทำคู่มือจะอยู่ในหัวข้อ การ Config อุปกรณ์ Linksys WRT54GL ให้เป็น Mode Repeater ครับ