Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,612
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• สอบถามอุปกรณ์+ราคาครับ
    เริ่มโดย vetku
    Read 6,679 times

บ้าน A ต้องการส่ง wifi ไปให้บ้าน B ที่ห่างกันประมาณ 400 เมตร สามารถใช้ EOC 1650 (ราคาถูกดี)ในบ้าน B เป็นตัวรับ แล้วขยายสัญญาณ wifi ให้ครอบครุมในบ้าน B ได้เลยไหม (มีโหมดแบบนี้หรือเปล่า ) ถ้าได้ในบ้าน B ต้องใช้อุปกรณ์อะไรบ้าง และ  ถ้าไม่ได้ต้องใช้รุ่นไหน และอุปกรณ์ อะไรบ้าง  รบกวนพี่ ช่วย set อุปกรณ์ + ราคา คร่าว ๆ ด้วยครับ ถ้าไม่แพงเกินไป และทำเองได้ไม่ยุ่งยาก อาจได้เป็นลูกค้าครับ    ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

Access Point ถ้าเป็นรุ่น EOC-1650 Set เป็น Mode WDS ด้วยกันทั้งคู่จะสามารถกระจายสัญญาณ Wireless ให้กับเครื่อง Client เช่นพวก Notebook ด้วยได้ครับ แต่สัญญาณที่อยู่ด้านหลังอุปกรณ์จะปล่อยออกมาที่ประมาณ 20-30 เมตรครับ เวลาติดตั้งก็ขึ้นไปติดบนเสาทีวีได้เลยครับ หันหน้าให้ตรงกัน ส่วนการ Config อุปกรณ์ ทางร้านจะ Config ไว้ให้ครับ  ;D