Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถาม EOC1650+Playmax Router Belkin
    เริ่มโดย b39pow
    Read 6,255 times

EOC 1650 อยู่ในโหมด Client Bridge รับ wifi ข้างบ้านอยู่  แล้วลากสายแลนมาต่อเข้ากับเครื่อง computer PC  เพื่อเล่น  net
ถ้าเราเอาสายแลนที่ต่อเข้า com มาต่อโดยตรงกับ Router ของ belkin ที่มีตัวการจาย wifi และ lan อยู่ด้วย จะสามรถใช้ internet wifi ในบ้านได้ เลยหรือไม่ครับ  (ต้องการให้ในบ้านมีสัญญาณ wifi เพื่อเล่น internet ที่มือถือ และ notbook ครับ)  และ ตัว Belkin Router กับ EOC ก็แค่เสียบไฟ เลี้ยงไว้โดยไม่ต้องไปเสียบกับ Computer เลยใช่ไหมครับ.......ขอบคุณครับ