Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• เสาอากาศ outdoor
    เริ่มโดย vicifa403
    Read 10,770 times

รวบกวนสอบถามหน่อยครับ
เสาอากาศ outdoor omni  สามารถประยุกต์นำมาใช้ใน indoor ได้ไหมครับ ใช้กับ wrt54gl  ;D

yod

สวัสดีครับ

ได้ครับ แต่เปลือง เพราะวัสดุมันทำเมื่อเพื่อติดตั้งภายนอกอาคารครับ ราคามันเลยสูงขึ้นมา และอีกอย่าง ภายในอาคารถ้าตัวรับเป็นพวก notebook ทั่วๆไป ตัวส่งแรงไป ตัว notebook มันก็ส่งกลับไม่ถึงอยู่ดีครับ เสาอากาศที่มี gain สูงๆ เลยไม่ค่อยนิยมนำมาใช้ภายในอาคารครับ

คุณยอด ครับ ขอ e-mail เพื่อแชทออนไลน์ได้ไหมครับ

คือตอนนี้ผมจะวางระบบ และสนใจอุปกรณ์หลายอย่างแต่ยังไม่ค่อยทราบรายละเอียด

แล้วของที่ซื้อมาถ้ายังไม่ได้แกะใช้สามารถนำเปลี่ยนได้ไหมครับ
เห็นคุณติ๊กบอกว่า เปลี่ยนได้

wrt54gl ใช้เสา indoor 9.5 dbi ทำ wds เชื่อมต่อ 2 อาคาร ( ตัว main อยู่ในอาคาร ตัว site อยู่นอกอาคาร ) จับสัญญาณได้ประมาณ 20-30 %  ถ้าอยากให้ได้มากกว่านี้ ควรเปลี่ยนเสาหรือว่าทำยังไงดีครับ  เบื่องต้น ยังไม่อยากเดินสายแลนแล้วเอาไปไว้นอกอาคารทั้งคู่

ขอบคุณครับ