Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• ต้องการใช้อินเตอร์เน็ทโดยมีระยะห่างประมาณ 2 กิโลเมตร
    เริ่มโดย ajark
    Read 7,031 times

ผมยังไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไรนัก แต่ต้องการใช้ส่งสัญญาณอินเตอร์เน็ทจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง ซึ่งเป็นโรงเรียนครับ เพื่อให้นักเรียนได้ใช้มีระยะห่างประมาณ 2 กิโลเมตรกว่า ๆ ครับอยากทราบเรื่องราคาและจะติดต่อสอบถามได้อย่างไร ผมอยู่ที่พิษณุโลกครับ

ลองติดต่อใช้winet tot นะครับ เขาจะติดตั้งระบบให้ โดยใช้ locoM5 ระยะ 7-10 กม 6/512 M 590 ต่อเดือน สำหรับบ้านที่ห่างจากชุมสายไม่สามารถใช้ ADSL ได้ครับ