Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ต้องการซื้อmicrotik RB450g ครับแต่ไม่รู้จะติดต่อทางเว็บยังไง
    เริ่มโดย nirvanaaa
    Read 7,627 times

ซื้อได้ที่เว็บนี้เลยไหมครับ ติดต่อได้ที่ไหนครับ
ราคาตอนนี้เท่าไรครับ แล้วเซ็ทค่าไห้ด้วยจะได้ไหมครับ
ผมมีAP7ตัว ไช้WRT54GLครับทำหอพักครับคนเล่นเน็ต35คน ถ้าผมซื้อไปแทนตัวเดิม(RV042เน็ต2สายแยกเน็ตกับเกมส์)จะนำไปไช้ได้เลยไหมครับ มีความรู้เรื่องระบบไม่มากครับทำระบบที่หอเองครับ
ที่หอมีปัญหาคนไช้โปรแกรมNetCutครับ ลูกหอบางคนบอกต้องตื่นมาตอนตี4 ถึงจะไช้เน็ตทำงานได้ครับ สงสารเขาครับ(คนยิงเน็ตคงหลับเลยไช้ได้) จะป้องกันได้ไหมครับ หรือถ้าไม่ได้มีวิธีหาตัวคนไช้โปรแกรมได้ไหมครับ
ตั้งค่าการดาวโหลดได้ไหมครับ แบบว่า ไม่จำกัดความเร็วเน็ตที่ดูคลิป แต่จำกัดความเร็วการโหลด อยากไห้โหลดแค่ 50k (เน็ต12m กับ6mครับ)
ช่วยเซ็ทค่า บล็อกบิท กับแยกเน็ตกับเกมส์ได้ไหมครับ youtube 4share mthai ไช้เส้นเน็ตครับ(12m) ส่วนportเกมส์ถ้ารู้วิธีอัพเดท เดี๋ยวผมลองศึกษาพยายามทำเองครับ

yod

สวัสดีครับ

รายละเอียดการสั่งซื้อครับ https://www.sysnetcenter.com/content/6-how_to_buy

การป้องกัน netcut ต้องหาโปรแกรมมาป้องกันครับ หรือใช้พวก script เพราะมันจะไม่เกี่ยวกับ router มันเป็นข้อเสียของ protocol เลยอะครับ เห็นใน google เพียบเลยครับ  ;D

สามารถกำหนด bandwidth ได้ครับ รวมถึงจำกัดจำนวนเวลาที่ online ครับ

Block bit จะ block ในระดับ layer7 เลยครับ

การแยกเน็ตแยกเกมส์ในกรณีที่ทำเป็น loadbalance ก็ทำได้เล่นกันครับ ซึ่งผมจะอธิบายไว้ใน webboard ครับ แต่ถ้าเป็น net หอพัก ใช้วิธี loadbalance nth จะดีกว่าครับ