Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามครับ เรื่อง mikrotik 450g
    เริ่มโดย ipon
    Read 5,785 times

ได้แล้วครับ ขอบคุณหลายๆ ครับ

yod

สวัสดีครับ

ตั้ง dhcp client ที่ ip --> dhcp client เลือก interface เป็น ether1 ก็ได้ครับ และ disable ในส่วน pppoe-out1 ใน menu ppp ครับ

ถ้าไม่ได้ทำให้ router board เป็น gateway เวลา remote เข้าไปตรวจสอบจะยากซักหน่อยนะครับ เวลา MA จะลำบากอะครับ สู้หา modem ถูกๆมาทำเป็น bridge จะดีกว่าครับ และ router ตัวเล็กๆ nat session มันต่ำ พอ user ใช้ session เยอะๆ บางทีมันจะ hang ได้ครับ