Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,612
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• ช่วยอธิบายการเดินทางของสัญญาณอินเตอร์เน็ตด้วยครับ
    เริ่มโดย admini
    Read 7,422 times

ถ้าเรามีอยู่ 10Mb ในเร้าเตอร์แล้วปล่อยสัญญาณออกไปตามสาย Lan5เส้นเท่ากัน มันจะวิ่งออกไป 10Mb ทุกเส้นหรือป่าวครับ แล้วถ้ามีเส้นที่ 6 ยาวกว่า คนที่มาใช้เส้นที่ 6 มันจะได้รับ 10 Mbไหมครับ
ถ้าเรามีอยู่ 10Mb มีลูกค้าใช้อยู่ประมาณ 30 ยูส โดยการแบ่ง คนละ 6 Mb มันจะพอไม่ครับ ไม่พอหรือพอเพราะสาเหตุอะไรครับ แก้ไขอย่างงัยครับ