Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,611
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• อยากเพิ่มระยะสัญญาณชั้น 1 ไปชั้น 3 ต้องทำยังไงบ้าง
    เริ่มโดย Deor
    Read 9,666 times
Deor

ตอนนี้ใช้ เร้าเตอร์ Bilion bipac 5200G

วางเร้าเตอร์ไว้ที่ชั้น 1 ครับ สัญญาณไปได้ถึงชั้น 2-3 ครับ ประมาณ 1 ขีด เเล้วหลุดบ่อยครับ

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้าง เพิ่มเเค่เสาจะรอดไหมครับ เป็นบ้านไม้นะครับ

อ๋อ ขอรายละเอียดอุปกรณ์ที่ต้องใช้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

สามารถใช้รุ่น Engenius ESR-9753 เพื่อทำเป็น Mode Repeater ได้เลยครับ

yod

มันไม่ใช่เครื่องส่ง FM และ เครื่องรับ FM นะซิครับ ส่งแรงไว้ก่อน ตัวรับๆได้แน่นอน แต่ระบบเครือข่ายด้วย wireless มันต้องมีการส่งข้อมูลกลับไปมาครับ ตัว Notebook ปลายทางมันจะส่งข้อมูลกลับมาไม่ถึงครับ เลยจำเป็นต้องมีอุปกรณ์ Access Point ไปรอรับข้อมูลแล้วส่งกลับมายังต้นทาง

เห็นหลายๆที่แนะนำให้อัดเสาอย่างเดียว เปิด notebook มาเห็นสัญญาณชัดเจน แต่เชื่อมต่อไม่ได้ สุดท้ายเสียตังค์ฟรี  :D