Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• รบกวน ขอความช่วยเหลือ เรื่อง nanostation Loco m5 ด้วยครับ
    เริ่มโดย manamama
    Read 16,386 times

ผม ติดตั้งอุปกรณ์ nanostation Loco m5 จาก TOT ครับ แต่ทาง ช่างของ TOT ไม่ยอมให้ user & pass ในการเข้าไป config เรื่อง port-forword บอกว่าอยากได้อะไรให้แจ้งแล้วจะทำให้ แจ้งไปเป็นอาทิตย์ เงียบ เบื่อ มากเลยครับ  แจ้งไปยังหัวหน้าเขตของ TOT ภาค......   (ผมอยู่ชลบุรี) ได้รับคำตอบว่า เอา packet Home แล้วจะเอาอะไรมากมายอีก เหอ ๆ ๆ  เซ็ง

ก่อนหน้านี้ก็นึกว่า เป็นค่าจาก โรงงาน พอลองเข้าดู เข้าไม่ไ้ด้ครับ คิดว่า TOT น่าจะใช้เหมือนกันทั่วประเทศตอนนี้ ไม่รู้จะทำอย่างไรดี                ท่านใด ทราบ user & pass ในการเข้าไป config รบกวนบอกหน่อยครับ ถ้าไม่สะดวกทางนี้ก็รบกวนบอกทาง email ก็ได้ครับ pmanama@gmail.com  ขอบคุณครับ

connect
ถ้าช่างไม่ได้เปลี่ยน ค่าโรงงานจะเป็น username: ubnt pass:ubnt ครับ

yod

สวัสดีครับ

ตัว Access Point ของทาง TOT จะเป็น Firmware เฉพาะของเขาต่างหากครับ

แก้ไขต้องระวังนิดนึงนะครับ

ลอง user ubnt pass ubnt หรือ admin ก็ได้
ลอง tot tot ทั้ง user และ pass เข้าได้ด้วยแต่ปัญหา ดูได้แต่หน้า main อย่างเดียวดูหน้าอื่นไม่ได้  เท่าที่รู้มาแต่ละที่ตั้งรหัสไม่เหมือนกันเลย (เคดิตท่าน พัฒนา กับ BB_GUNS overclockzone )

ชนก
อยากจะรู้วิธีรีเซ็ตค่าโรงงาน nanostation loco5  จากระบบแลน เนื่องจากไปฟิกอพีแล้วเครื่องมันค้าง คอนเน็ตเข้าไปไม่ได้ ปีนก็ลำบากสูงมากครับ

สวัสดีครับ

ตัว Access Point ของทาง TOT จะเป็น Firmware เฉพาะของเขาต่างหากครับ

แก้ไขต้องระวังนิดนึงนะครับ
[/quote]

ตอนนี้ tot ใช้ Firmware ของ ubnt แล้วครับพี่ยอด ใช้ Firmware Version: XM.v5.3.5.
Build Number: 11245