Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนคุณ ธนวิช สอบถามเรื่อง mikrotik หน่อยครับ
    เริ่มโดย chkub.krit
    Read 5,510 times

คือตอนนี้ ผมสนใจตัว Mikrotik 450g อยู่ครับเอาไปใช้ที่บริษัท

ตอนนี้ ที่บริษัท มี ADSL 1 เส้นครับ ลักษณะการเชื่อมต่อ ก็ คือ

ISP ---> Router(Bridge Mode) ---> Firewall(Fortigate 110c เป็นตัว Connect Internet และตัวจัดการ Policy ทั้งหมดในการใช้งาน Internet) ---> Switch ---> Client

ผมอยากรู้ครับว่า เจ้าตัว Mikrotik เนี่ยครับ สามารถใช้งานร่วมกับ ตัว Firewall ที่มีอยู่ได้รึป่าว เพราะที่ทำงานอยากให้ลูกค้า ที่มาขอใช้ Wireless มีการติดหน้า Authen ครับ ท่าได้ต้องว่างก่อนหน้า Firewall หรือ หลังครับ ขอบคุณครับ

yod

ได้ครับ วางไว้หลัง firwall ครับ แต่ wireless ที่จะให้ลูกค้าใช้ต้องต่อจาก routerboard อีกทีครับ

งั้นตัว Access Point ต้องต่อออกจาก RouterBoard เท่านั้นใช่ไหม ครับพี่ยอด ไม่สามารถ ใช้งาน กับ Switch ที่รวมกับเครื่อง Client อื่นๆได้ ถูกไหม ครับ