Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• การ Reset ค่าเป็น Factory Default Mikrotik RouterBoard RB450G
    เริ่มโดย yod
    Read 22,418 times
yod

การ Reset ค่าเป็น Factory Default บน RouterBoard RB450G

ทำตามขั้นตอนอย่างระมัดระวังนะครับ และค่า Config จะหายหมด

1. เปิดฝา RouterBoard ออกมาครับ (ไม่ต้องเสียบปลั๊ก)

2. เอาไขควงปากแบน แตะทั้ง 2 ฝั่ง ที่ PCB ตรงส่วน reset นี้

3. เสียบปลั๊กจ่ายไฟเข้า RouterBoard ประมาณ 2 วินาที

4. เอาไขควงออก

วิธีการนี้ใช้กับ RouterBoard ได้ทุกรุ่นที่เปิดฝาออกมาได้ครับ  ;D ;D ;D

เรียบร้อยครับ

ขอบคุณครับพี่ยอด...

แต่ผมว่าถ้าไม่เหนื่อบ่ากว่าแรงจริงๆผมว่า กลับไปทำตามวิธีที่พี่ยอดแนะนำไว้ในกระทู้ "การ Config อุปกรณ์ Mikrotik RouterBoard เบื้องต้น #1"

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,1492.0/การ-Config-อุปกรณ์-Mikrotik-RouterBoard-เบื้องต้น-.html#1

ก็น่าจะพอโอเคน่ะครับ จะได้ไม่ต้องแงะเครื่องออกมา ^^

เป็นอีกทางเลือกครับ

มือใหม่หัดเล่นเหมือนกัน....ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ