Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,603
กระทู้ทั้งหมด
10,034
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถาม ปัญหา mikrotik router ครับ
    เริ่มโดย vanjai11
    Read 7,457 times

ผมมีปัญหากับ mikrotik มีอยู่ว่า
1.ผมต้องการให้มีหน้าล็อคเอ้าต้องตั้งค่ายังไงบ้างครับคือถ้าจะให้แก้ตรงป๊อบอับนี่คงไม่ไหวทุกเครื่องครับ
2.ผมเช็ท mikrotik อะไรผิดไหมทำไมเครื่องลูกถึงไม่มีหน้าล็อคอินโผล่ขึ้นมาจะเป็นกับไฟล์ฟ็อกครับแต่ IE ขึ้นบางครั้ง เครื่องที่ว่าเป็นนี่คือตอนแรกก็มีนะครับแต่พอล็อคเอ้าออกไปเข้ามาใหม่กับเข้าได้เลยซะงั้นรีสต๊าทแครื่องตัดเน็ทก็เหมือนเดิมครับ
  แล้วมีวิธีบล็อคหรือไม่ให้ใช้firefoxหรือเปล่าครับ เพราะผมลองกับbrowserอื่นopera safari chrome ie ล็อคได้หมดมีปัญหาเฉพาะกับ firefoxนี่แหละครับ

ขอบคุณครับ..

yod

1.เรื่อง Popup เห็นมีกระทู้ที่ทางพี่กฤษฎา post ไว้อยู่นะครับ ผมไม่แน่ใจว่ากระทู้ไหน
2.ตรง Hotspot Server Profile ให้เอา Cookie ออกครับ แล้วลองดูใน log ว่ามีอะไรประหลาดๆโผล่ขึ้นมาหรือเปล่าครับ
3.Block firefox ?? มีปัญหากับ Firefox Version เก่าๆหรือเปล่าครับ อาจจะมี information ที่หน้า portal ซักหน่อยครับว่า ทำงานได้สมบูรณ์กับ Bla bla bla Version XXX ประมาณเนี้ยอะครับ