Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,599
กระทู้ทั้งหมด
10,031
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• ขอสอบถามRB 450G ครับ
    เริ่มโดย yai_en
    Read 4,319 times

คือ ตอนนี้ซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่มีเวลาเล่นเท่าที่ควรซึ่งจำเป็นที่จะต้องใช้ในเร็ววันแล้วครับ
รบกวนชี้แนวทางให้หน่อยครับ
สิ่งที่มีตอนนี้ คือ 1. Cable Modem เน็ตเคเบิ้ล ของทรูน่ะครับ IP มันจะให้มาเป็น public IP ซึ่งตอนนี้ผมทำเน็ตที่บ้านให้กระจาย wireless แบบธรรมดาอยุ่ครับ 
                  2. ต้องการทำ Hotspot ไว้ที่หอพักที่บ้านครับ
                  3. ต้องการ block bit หรือ managed bandwidth ให้กับ user ครับ
                  4. ตอนนี้ผมไปไม่ถูกอย่างมาก เลยครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากได้วิธีที่เราจะเข้ามา create User RB450G จากที่อื่นด้วยครับ
                  5. ความจริงตอนนี้มีความอยากรู้มากกว่านี้ แต่เนื่องด้วยเวลาไม่ค่อยมี กับ ไม่แน่นทางด้านนี้ แต่อยากรู้ ก็เลยมาขอแนวทางผู้รู้หน่อยคับ
รบกวนผู้รู้ด้วยน่ะครับ