Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวนแนะนำ AP สำหรับใช้งานภายในอาคารให้หน่อยครับ
    เริ่มโดย ualone
    Read 8,246 times

จุดประสงค์ จะทำเป็น access point ในแต่ละชั้น ภายในอาคาร (ใช้หลายตัวได้) สำหรับให้ user ใช้งานอินเตอร์เน็ตเป็นหลัก

ที่ราคาไม่เกิน 2,500 บาท/ตัว

ขอบคุณครับ
:)

yod

สวัสดีครับ

รุ่นที่นิยมๆกัน และราคาประหยัดก็จะมี

Air Live WL-5460AP v2 Wireless AccessPoint ความเร็ว 54Mbps รองรับถึง 7 Mode กำลังส่ง 26dBm

Linksys WRT54GL Wireless Router 54Mbps

ถือว่าประสิทธิภาพคุ้มเกินราคาทั้งคู่ครับ  ;D

Linksys WRT54GL

ไม่ทราบว่า จัดชุด พร้อม stacking wallmount + POE
ตามรูปน่ะครับ

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ไม่ลองเพิ่มตังอีกสักหน่อยละครับ ตอนนี้ผมใช้  Linksys WRT54GL ทดสอบตึก 5 ชั้น รับสัญญาณได้ 3 ชั้น ลองเปลี่ยนเสามาเป็น indoor 9 db ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ความเข้มสัญญาณไม่ต่างจากเดิม ลองซื้อ ubiquity pico station มาลองดูครับ ในมุมของสัญญาณเข้มกว่าครับ
แต่ข้อดีของ  Linksys WRT54GL มี 2 เสาทำให้เรากวาดสัญญาณได้พื้นที่มากกว่า  ubiquity pico station
ลองเปรียบเทียบเหตุผล ข้อดีข้อเสียและเงินในกระเป๋านะครับ