Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• สอบถาม Router DD-WRT v24 SET Repeater Bridge
    เริ่มโดย น้อง
    Read 12,038 times
น้อง

รบกวนสอบถามครับ ผมใช้ Sever ของ kkthai v2.4 (IP ที่เครื่องแจกออกมา 10.0.0.1)ผมใช้ Linksys wrt 54gl Update firmware dd-wrt v24 แล้วใช้โหมด Repeater Bridge รับสัญญาณ มาจาก  linksys wrt54gl โหมด AP ผลคือ สามารถใช้งานได้ ip แจกปกติ หน้าแรกที่ใช้เติม username แสดงปกติ  และสามารถ login ได้  แต่ พอมาใช้ ผมเอา Sever kkthai v2.4 ออก แล้วเอา Sever kkthai v2.5 (IP ที่เครื่องแจกออกมา 172.16.0.1)วางแทน ผลปรากฏว่า  ip ยังแจกได้ แต่หน้า login ที่เติม username ไม่แสดง  แล้วผมก็ลอง เอง Router DD-WRT v24 SET Repeater Bridge ไปลอง Sever ของ CAT WIFI ผลก็ออกมาเหมือนกัน คือIP แจก แต่เข้าหน้าแรกไม่ได้ ครับ
     รบกวนพี่ ๆ หน่อยครับ ว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ