Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามการติดตั้ง engenius 1650 ค่ะ
    เริ่มโดย jintanana
    Read 8,479 times

อยากทราบว่าถ้าเอา eoc 1650 มารับสัญญาณ true wife แล้ว จะให้ใช้กับ PC และโน๊ตบุ๊คได้ โดยต่อสาย lan กับ PC แล้วให้ notebook ต่อกับ wirless ได้รึป่าวคะ รบกวนวิธีทำด้วยค่ะ ตอนนี้ต่อได้แต่กับ PC

Nu
การรับสัญญาณจาก True จะใช้ Mode Client Router ซึ่งสัญญาณจะปล่อยออกทางสาย LAN ครับ ถ้าต้องการใช้ Wireless จะต้องหา Access Point มารับครับ