Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามต้องการอุปกรณ์รับสัญญาณเพื่อรับสัญญาณ Truewifi มาใช้กับโน้คบุค ช่วยแนะนำให้ทีครับ
    เริ่มโดย bankowen10
    Read 5,988 times

สอบถามต้องการอุปกรณ์รับสัญญาณเพื่อรับสัญญาณ Truewifi ช่วยแนะนำให้ทีครับ

ใช้โน้ทบุคเล่นอยู่ในห้อง ไม่มีสัญญาณ Truewifi แต่บางทีมีขึ้นนิดเดียวแต่ก็เข้าไม่ได้

อยากได้อุปกรณ์ที่สามารถรับสัญญาณได้จากระยะไกลๆ เพราะของโน้คบุคใช่ไม่ได้เรื่องเลยคับ

ดูรูปภาพในลิงค์ด้านล่างครับ ผมลองอัพแล้วแต่ไม่ขึ้นเลยใส่ลิ้งแทนลองกดดูนะครับ

http://image.free.in.th/show.php?id=5ecdf453fc581ac715410ea1f25f429e

ดูจากในรูปผมคาดเดาว่าระยะห่างทุกๆจุดไม่น่าเกิน5กิโลนะครับ

นี่คือพิกัดที่ๆผมอยู่ 13.679449,100.447625 ไม่รู้เอาไปช่วยตัดสินใจได้มั้ย พอดีเห็นในเว็บนี้เขาใส่มาด้วย

ช่วยแนะนำอุปกรณ์ให้ทีนะครับสนใจจริงๆ

ไม่มีคนตอบเลย

ที่ไม่ตอบเพราะคำถามไม่ละเอียดพอหรือป่าวคับ

ผมสนใจจริงๆช่วยให้ข้อมูลหน่อยนะครับ