Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,614
กระทู้ทั้งหมด
10,048
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• พี่ครับ ซื้อมา สี่เดือนล่ะครับ ยังติดไม่ได้ครับ ขอคำปรึกษาครับ
    เริ่มโดย goloei
    Read 18,379 times

ภูเขาที่บัง ตอนนี้เขาเอาแร่หมดล่ะครับ

yod

ไม่รู้ครับ หุหุ  เออพี่ครับ ว่าจะลองเปลี่ยนเสาส่งดู เสาแคทเทเลคอม นี่ ถ้าเราจะขึ้นเสาเขาเราต้องไปคุยกับใครครับ ค่าเช่าเท่าไหร่ จะใช้อินเตอร์เน็ตเขาด้วย ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย

prajak
ที่เคยเจอไม่มีสัญญาณ อันดับแรก ทิศไม่ตรง ลองซื้อเข็มทิศมาวัดด้วยจะดีแล้วดูมุมทิศตาม google  2.สายแลนไฟเลี้ยงยาวเกินไป บางยี่ห้อ noname หน่อย สิบกว่าเมตรไปเลี้ยงก็ไปไม่ถึงแล้วครัว ถ้าไง ให้ทางร้านต่อให้ ซัก ไม่เกินสามสิบเมตร 3.มีต้นไม้ หรืออะไรมาบังระหว่างเสา  ไม่แนะนำให้ขึ้นเสาสูงมาก เพราะความสูงของเสาสองต้นต่างกันมาก เดี๋ยวหาสัญญาณกันไม่เจอ ลองอีกทีครับ ไล่ไปทีละอย่าง ถ้าได้แล้ว หายเหนื่อยครับ

ไม่มีใครช่วยได้ ตูว่า แล้วเชียว                   จะลองเปลี่ยนเสาใหม่ดู ว่ามันจะเป็นอย่างไร ตอนนี้ใช้ CDMA วิ่งได้แค่ เม็ค กว่า ๆ (ตอนกลางคืน) ตอนกลางวัน ไม่ถึงเม็ก ผมคุยกับแคทแล้ว จะไปติดเสาแค็ท เอาใจช่วยผมหน่อยน่ะครับพี่น้อง ขอรายระเอียดเซ้ต นาโน M5 แบบละเอียดหน่อยครับ น่ะ ๆ ๆ ๆ ครับ ขอทีเหอะ ประมาณ 8 กิโลเมตร
ขอขอบพระคุณมา    ณ  โอกาศนี้ด้วย  (Sysnetcemter) ขอขอบคุณครับ
ลงชื่อ
กำพลธุรกิจการพิมพ์/กำพลออนไลน์/หนองฮีออนไลน์/เอราวัณออนไลน์

yod

สวัสดีครับ

ขั้นตอนการ Setup อย่างละเอียดผมทำลงไว้ใน Webboard ไว้อยู่แล้วนะครับ

https://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,134.0/

สวัสดีครับ ผมก็อยู่จังหวัดเลยน่ะครับ และก็เป็นผู้ให้บริการเครืิอข่าย5ghz สินค้าที่อุดหนุนจากทาง sysnetcenter ก็มีหลายตัวอยู่ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ ล่าสุดพึ่งเคลม mikrotik 1200ไปก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะ บริการดีมาก หากต้องการให้ช่วยเหลือ 0903546765