Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• สอบถามหนอ่ยนะครับคือผมใช้ UBIQUITI NANOSTATION M2 ในการเชื่อมต่อ มี 2 ตัวครับ
    เริ่มโดย frame007
    Read 9,951 times

สอบถามหนอ่ยนะครับคือผมใช้UBIQUITI NANOSTATION M2 ในการเชื่อมต่อ มี 2 ตัวครับ ตัว Main กับ Second ตัว Secon ระยะห่างประมาณ 500 เมตรใช้งานได้ครับแต่ถ้าอยู่ข้างหลังอุปกรณ์สัญญาณไม่ค่อยดี ทีนี้ผมอยากหา Wireless สักตัวมาเชื่อมต่อคือเสียบสายแลนเข้าไปที่่ตัวที่สอง ไม่รู้จะเสียบเข้า Adapter หรือว่า เสียเข้าที่ต้ว Wireless เลยนะครับช่วยแนะนำหน่อยครับ ถ้าเสียเข้าที่ตัว Wireless เลยจะมีอยู่สองช่อง Main กับ second ถ้าเสียบตัว Second มันจะแจก Ip ให้ไหมครับ

ก็เหมือนกับต่อจากสวิทช์ และที่สำคัญมี mode poe passthrough  ให้ด้วย เคยลองเล่นแล้ว แจ่ม แต่ไม่กล้าลองนานๆ กลัวอย่างเดียว supply มันจะพังเสียก่อน

ครับ พวกนี้มันเป็นเสามีทิศทาง ด้านหลังสัญญาณก็ Dropไป
ใช้ได้ทั้ง 2 ช่องแหละครับ แต่ผมว่าต่อจากช่อง Lan ที่ Adaptor ดีกว่า ^_^

yod
ก็เหมือนกับต่อจากสวิทช์ และที่สำคัญมี mode poe passthrough  ให้ด้วย เคยลองเล่นแล้ว แจ่ม แต่ไม่กล้าลองนานๆ กลัวอย่างเดียว supply มันจะพังเสียก่อน
[/quote]

ต้องใช้ POE 24V 1W ครับ  ;D ;D