Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• อยากทำโหมด WDS จาก Engenius EOC-1650 ไปหา Linksys WRT54GL รบกวนด้วยครับ
    เริ่มโดย benz12
    Read 18,851 times
PAI Center (PAI)

ผมทำ WDS ใช้ได้ปกตินะครับ เดี๋ยว copy sceen มาให้ดูครับ

yod
เนื่องจาก WDS มันยังไม่ได้ประกาศเป็นมาตรฐาน IEEE การใช้ข้ามยี่ห้อกัน มันจึงไม่ compatible กันแบบ 100% ครับ firmware บาง Version อาจเชื่อมต่อได้ พอ Update ไปอีก Version เชื่อมไม่ได้เฉยเลย ทีนี้ถ้าต้อง Maintenance งาน ให้ระวังนิดนึงครับ ;D

แต่ถ้า Repeater ถ้า Access Point รองรับ Mode นี้ ต่อให้ข้ามรุ่น ข้ามยี่ห้อ ยังไงก็ต้องเชื่อมต่อได้ครับ