Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• กำหนดชั่วโมงให้เล่นเน็ต สามารถสะสมไว้เล่นครั้งต่อไปได้
    เริ่มโดย THEZEN
    Read 5,636 times

ผมใช้ Winbox v4.17  ครับ อยากจะทำ user แบบว่าใช้งานเป็นชั่วโมงๆ  สามารถนำชั่วโมงไปใช้งานต่อได้
เช่น กำหนด user: sam  ใช้งานได้ 4 ชั่วโมง เริ่มนับถอยหลังตั้งแต่ login เข้าระบบ  แล้วใช้งานผ่านไป 1 ชม. ทำการ Logout เก็บเก็บชั่วโมงที่เหลือไว้ใช้ครั้งต่อไปครับ

ไม่ทราบว่า RB450G จะสามารถทำได้ไหมครับ  ถ้าได้รบกวนขอรูป วิธีเซตหน่อยครับ  ขอบคุณมากครับ

yod

สวัสดีครับ

โดยปกติแล้วค่า UpTime จะนับต่อๆกันไปในขณะที่ Online ครับ ส่วนค่า Prepaid หรือ Addtime (ในกรณีสร้างผ่าน UserManager) ค่านี้จะนับตลอดตั้งแต่ Login ครั้งแรกครับ ไม่ว่าเราจะ Online หรือไม่ก็ตาม

สวัสดีครับ

โดยปกติแล้วค่า UpTime จะนับต่อๆกันไปในขณะที่ Online ครับ ส่วนค่า Prepaid หรือ Addtime (ในกรณีสร้างผ่าน UserManager) ค่านี้จะนับตลอดตั้งแต่ Login ครั้งแรกครับ ไม่ว่าเราจะ Online หรือไม่ก็ตาม
[/quote]
คือผมไม่เข้าใจตรง ที่สีแดงไว้ครับ ประกอบภาพให้หน่อยได้ใหมครับขอบคุณครับ

yod

สวัสดีครับ

[/quote]
คือผมไม่เข้าใจตรง ที่สีแดงไว้ครับ ประกอบภาพให้หน่อยได้ใหมครับขอบคุณครับ
[/quote]

ใช้ router os version อะไรครับ

ดูใน system --> package

yod

ถ้า version 5.xx โดยค่า default มันจะเก็บจำนวนชั่วโมงที่เหลือไว้อยู่แล้วนะครับ ส่วนการกำหนดว่าต้องใช้ชั่วโมงให้หมดที่เวลาเท่าไหร่ จะอยู่ใน profile --> validity ครับ

หัวข้อกระทู้นี้ทางสมาชิกสอบถามถึง version 4.xx ครับผม  ;D