Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,610
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• อยากทราบวิธี forward fort dota ubiquiti nanostation m5 WINET TOT ครับ
    เริ่มโดย suriya092
    Read 16,136 times

ไม่ทราบว่าเซตตรงไหนครับ

yod

สวัสดีครับ

ขั้นต้นต้องตรวจสอบก่อนครับว่าทาง TOT ได้ให้ IP ที่เป็น IP จริงมาหรือเปล่าครับ โดยการตรวจสอบที่ checkip.dyndns.org และเปรียบเทียบกับ IP ขา Wan ที่ตัว Ubiquiti ครับ

ส่วน Forward Port รู้สึกจะอยู่ใน Menu Network นะครับ

ดูแล้วครับ ไม่ตรงกันเลย ต้องทำยังไงหรือ ครับ    :)

fw port ได้ครับ คีย์ได้ แต่ จอยใน lan เดียวกันไม่ได้นะครับ เข้า network->Port Forwarding เข้าไป config ในนั้นครับ

config ในนั้นต้องใส่ IP อ่ะไรครับผม ของผม IPเครื่อง  192.168.1.109 ครับ ลองใส่แล้วไม่ได้อ่ะครับ