Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• หวัดดีครับ คุณยอด RB750 ไม่ให้เป็น PPPOE แต่ให้เป็น input ที่มาจาก LoadBalance
    เริ่มโดย stamcom
    Read 6,296 times

หวัดดีครับคุณ ยอด

ผมอยากสอบถาม การเซ็ท port 1 ของ RB750 ไม่ให้เป็น PPPOE แต่ให้เป็น input ที่มาจาก LoadBalance แทนครับ **พอดีผมมี LoadBalance อยู่แล้วครับ**

ขอบคุณมากครับ

yod

สวัสดีครับ

1. ตั้งค่า IP ของ LoadBalance Router ให้เป็น 192.168.2.1
2. เข้า Winbox --> IP --> DHCP Client สร้าง DHCP Client ขึ้นมา ให้ Interface เป็น Ethenet 1
3. Menu IP --> Firewall --> NAT ที่ Action เป็น Masqurate ให้เปลี่ยน Out Interface เป็น Ethernet1 แต่ถ้าเป็น Ether1 อยู่แล้วก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ