Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,601
กระทู้ทั้งหมด
10,032
หัวข้อทั้งหมด
4,714

• อยากถามวิธีการเซ็ท mirktoik RB750
    เริ่มโดย stamcom
    Read 5,701 times

หวัดดีครับ คุณยอด

พอดีผมเซ็ท mikrotik ทำ hotsport เรียบร้อยแล้วและออก user password เรียบร้อยแล้วแต่ตอน login เข้าไปมันบอกว่า password ไม่ถูกต้อง
และอีกข้อนะครับ คือเวลาผม ปิงออกข้างนอก ผมต่อตรงกับ loadBalance ไม่มี time out แต่พอต่อผ่าน mikrotik RB750 timeout มากจังครับ รบกวนหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

yod

สวัสดีครับ

User/Password สร้างได้ 2 ที่นะครับ ที่หน้า UserManager กับ หน้า Winbox ครับ

เรื่อง Timeout ถ้าทำการ Enable Hotspot แล้ว ต้องทำการ ByPass ก่อนครับ หรือต้องผ่าน Login ก่อน ถึงจะเชื่อมต่อข้างนอกหรือ Ping ได้ครับ