Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• รบกวรด้วยครับ เข้า Mikrotik userman ไม่ได้หลังจาก login
    เริ่มโดย mandanger
    Read 21,527 times

รบกวรด้วยครับ เข้า Mikrotik userman ไม่ได้หลังจาก login

Mikrotik Error

Header HTTP Status Code - 501 Not Implemented
The server does not support the functionality required to fulfill the request. This is the appropriate response when the server does not recognize the request method and is not capable of supporting it for any resource.

yod

ได้ไปแก้ไขไฟล์ html ในส่วน Hotspot หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ให้เขาที่ IP --> Hotspot เลือก HotSpot Server แล้วกด Reset HTML ครับ

ขอบคุณครับ คุณยอด

ลองทำตามที่แนะนำก็ไม่ได้ครับ ลองยืมคอมเพื่อนมา ใช้งาน userman ได้ ปกติครับ
น่าจะเป็นหลังจาก อัป flashplayer  แต่ลอง ลบออก ก็ยังไม่ได้ เปลี่ยนบราว์วเชอร์ ก็เป็นเหมือนเดิม สุดท้ายลงทุน format ลงวินใหม่ (win7x64)
แต่ก็ยังเข้า userman ไม่ได้ครับ  >:(

yod

ถ้างั้น เอาใหม่ครับ

ลองเปลี่ยน Service ของ www เป็น 9000 ครับ

เข้าที่ IP --> Serivice แก้ที่ www ครับ

จากนั้นเวลาเข้า Userman ให้พิมพ์ http://<หมายเลข IP ของ Router Board>:9000/userman ครับ

ลองเปลี่ยน Service ของ www เป็น 9000   สามารถเข้าใช้งาน userman ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ :D

yod

น่าจะเกิดจาก Service Port 81 ไปชนกับ Service อะไรซักอย่างในเครื่อง Computer ครับ  ;D ;D