Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,591
กระทู้ทั้งหมด
10,018
หัวข้อทั้งหมด
4,705

• สวัสดีครับอยากสอบถามให้สัญญาณของ Nano Station M2 ให้แรงกว่าเดิมมีวิธีไหมครับ
    เริ่มโดย frame007
    Read 13,711 times

สวัสดีครับอยากสอบถามให้สัญญาณของ Nano Station M2 ให้แรงกว่าเดิมมีวิธีไหมครับ คือตอนนั้ใช้อินเตอร์เน็ต 12 Mb ของ 3BB อยู่ในสำนักงาน Check ได้ 12 Mb ครับแต่พอส่งมาที่บ้านพักคือผมใช้อุปรกรณ์ Nano M2  Check 3 Mb พอจะมีวิธีอัพให้ได้ประมาณ 10 Mb ไหมครับ ระยะที่ส่งจากสำนักงานมาบ้านพัก ประมาณ 600 M

yod

ลองตรวจสอบสัญญาณ 2.4 ของ access point อันอื่นดูครับ อาจจะมีการชนกันของสัญญาณครับ

เห็นด้วยกับพี่ยอดครับ และ600 เมตร น่าจะวิ่งได้เต็มนะครับถ้าไม่มีสิ่งกีดขวาง หรือคุณเอา Nano Station M2 ยิ่งแล้วเอา notebook รับเรย อาจทำให้รับได้ช้าลงครับ

ผมใช้ NanoStation M2 Outdoor 3 ตัว และ Ubiquiti PicoStation M2HP  1 ตัว นะครับต้องดูสัญญาณ 2.4 ตรงไหนเหรอครับพี่ แต่จะมีต้นไม้บังนิดหน่อย

พื้นที่ครับ

ลอง ใช้วิธี แบบ บ้านนะครับ ลองหาจาน แดง มา ช่วยดู นะครับ หลักการหังเห หรือ สะท้อน ของ คลื่น กับ หน้า จานนะครับ

ลองดูนะครับ