Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,611
กระทู้ทั้งหมด
10,044
หัวข้อทั้งหมด
4,720

• การทำ mikrotik LoadBalance แยกการ Download และเล่นเนต
    เริ่มโดย psonsomn
    Read 7,664 times

ถามคุณยอดหน่อยครับ คือมีความต้องการ ให้ mikrotik รวม Net 2 เล้น เข้าด้วยกัน โดยที่ มีความต้องการว่า หากเข้า เล่น Net ธรรมดา ไม่ Download อะไร ไม่ใช้ Bit ก็ให้ออก ที่ สายไหนก็ได้ แต่เมื่อ มีการ Download หรือ ใช้ Bit ให้ออกสาย แรก เท่านั้น ผมจะต้อง Set Loadbalance แบบใหน ทำอย่างไรครับ

yod

ถ้าระบุ bit torrent ค่อนข้างยากครับ ถ้าใช้หลักการ protocol binding เพราะระบุ port ไม่ได้ครับ

แต่ถ้าใช้ลักษณะแยกเช่นให้ port 80, 8080, 443, 21, 25 วิ่งเส้น 1 นอกนั้นวิ่งเส้น 2 เข้าดูตัวอย่างในหัวข้อแยกเน็ตแยกเกมส์ได้เลยครับ