ผู้เขียน หัวข้อ: มีหอพัก 2 ที่ไม่ไกลกัน ต้องการใช้เน็ตด้วยกัน  (อ่าน 4628 ครั้ง)

prapast

• Newbie
  • *
มีหอพัก 2 ที่ไม่ไกลกัน ต้องการใช้เน็ตด้วยกัน
ตอนนี้หอพัก A ปล่อยสัญญาณ wi-fi ใช้เน็ตได้ปกติ
หอพัก B อยู่ห่างออกไปประมาณ 300 เมตร แต่มีตึกบังอยู่ 2-3 ตึก

ผมต้องการปล่อยสัญญาณจากหอพัก A ไปให้หอพัก B ใช้ด้วย รบกวนแนะนำเสาและอุปกรณ์ด้วยครับ

yod

• Administrator
  • Hero Member
    • Sysnet Center
Re: มีหอพัก 2 ที่ไม่ไกลกัน ต้องการใช้เน็ตด้วยกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2012, 22:26:14 »

ถ้ามีตึกบัง ค่อนข้างยากครับ ไม่งั้นต้องเล่นรุ่นใหญ่ไปเลยเช่น Power Bridge หรือไม่ก็ Rocket Dish ครับ

Share via facebook