Welcome to Sysnet Board คู่มือ การใช้งานอุปกรณ์ Network. Please log in or sign up.
สมาชิกทั้งหมด
17,595
กระทู้ทั้งหมด
10,026
หัวข้อทั้งหมด
4,711

• หวัดดีครับคุณยอด สอบถาม mikrotik rb750 ครับ
    เริ่มโดย stamcom
    Read 6,999 times

ผมต่อ mikrotik rb 750 เข้าไปแล้ว รีเควสทามเอาท์มากเหลือเกินครับ เป็นเพราะอะไรครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็น keep alive timeout วิธีแก้ง่ายๆนะครับ ให้ user พิมพ์ ip router/status ตย. 192.168.1.1/status แล้วให้ย่อลงไว้ ห้ามปิด แค่นี้ก็ไม่มีหลุด
อีกวิธีหนึ่ง ที่ ip-->hotspot-->user profiles เลือก profile ที่ใช้งาน ตั้งค่าตามนี้ครับ keepalive timeout ให้ตั้งไว้ 00:02:00 ส่วน idle timeout ให้ตั้งไว้มากๆหน่อย ที่ใช้งานอยู่ตั้งค่าเป็น 00:15:00

yod

ได้เรียนรู้มาจากคุณยอดนั่นแหละครับ ต้องขอบคุณคุณยอดมากว่า